Cáo phó của Toà Tổng Giám Mục Huế: Cố Linh mục Phaolô Nguyễn Văn Hiển

Thứ tư - 11/01/2017 10:09

-

-
Cố Linh Mục Phaolô Nguyễn Văn Hiển, sinh ngày 25 tháng 10 năm 1933 tại Hà Thanh, Phú Vang, Thừa Thiên Huế, đã qua đời lúc 17 giờ 15 chiều Thứ Tư, ngày 11 tháng 01 năm 2017, tại Bệnh viện Huế. Hưởng thọ 84 tuổi, 53 năm linh mục.
Cáo phó của Toà Tổng Giám Mục Huế: Cố Linh mục Phaolô Nguyễn Văn Hiển
 
R.I.P
 
“Thầy là Sự Sống Lại và là Sự Sống” (Ga 11, 25)
 
AI TÍN
 
Tòa Tổng Giám Mục Huế trân trọng báo tin:


 
Cố Linh Mục Phaolô Nguyễn Văn Hiển
 
- Sinh ngày 25 tháng 10 năm 1933 tại Hà Thanh, Phú Vang, Thừa Thiên Huế.
 
- Đã qua đời lúc 17 giờ 15 chiều Thứ Tư, ngày 11 tháng 01 năm 2017, tại Bệnh viện Huế.
 
- Hưởng thọ 84 tuổi, 53 năm linh mục.
 
- Nhập quan: 16 giờ 00 Thứ Năm, ngày 12 tháng 01 năm 2017 tại Nhà Thờ Tây Linh - Huế.
 
- 08 giờ 00 Thứ Sáu, ngày 13 tháng 01 năm 2017 di quan về Nhà Chung Giáo phận Huế.
 
- 04 giờ 30 Thứ Bảy, ngày 14 tháng 01 năm 2017 di quan lên Nhà thờ Chính Tòa Phủ Cam và Thánh lễ An táng.
 

- An táng tại Nghĩa trang Giáo sĩ, Tổng Giáo phận Huế.
 
Xin mọi thành phần Dân Chúa hiệp ý cầu nguyện cho Cố Linh mục Phaolô được hưởng Nhan Thánh Chúa.
 
Kính báo
Tòa Tổng Giám Mục Huế
 
---------------------------------------
 
NB: Trong tình huynh đệ Linh mục Giáo phận, xin các Linh mục Giáo phận dâng 3 Thánh Lễ cầu nguyện cho Ngài.
 
***********************
 
TIỂU SỬ
 
CỐ LINH MỤC PHAOLÔ NGUYỄN VĂN HIỂN
 
- Sinh ngày 25.10.1933 tại Hà Thanh, Vinh Thanh, Phú Vang, Thừa Thiên-Huế
 
- Rửa tội ngày 28.10.1933 tại nhà thờ Hà Thanh
 
- Vào Tiểu Chủng viện Cửa Tùng (An Ninh) ngày 03.09.1949
 
- Vào Đại Chủng viện Sài gòn (1957 - 1961) / ĐCV Huế (1962 - 1964)
 
- Phó tế 22.12.1963 tại Nhà thờ Chính tòa Phủ Cam
 
- Linh mục 27.05.1964 tại Nhà thờ ĐMHCG Huế.
 
1964 - 1965: Phó xứ Nhu Lý (Quảng Trị).
 
1965 - 1967: Phó xứ La Vang.
 
1967 - 1968: Quản xứ An Lộng, kiêm Vân Hòa.
 
1968 - 1970: Quản xứ Nam Giao.
 
1970 - 1972: Quản xứ Cầu Hai, kiêm Phước Tượng, Chánh Xuân và Đá Bạc.
 
1972 - 1975: Quản xứ Tân Thuận, kiêm Cự Lại và Kế Sung.
 
1975 - 1999: Quản xứ Nước Ngọt, kiêm Thủy Yên, Thủy Cam, Đập, Phú Xuyên và Phước Hưng.
 
1999 - 2010: Quản xứ Tây Linh, kiêm Tây Lộc (1999 - 2001).
 
05. 07. 2010: Về nghỉ hưu tại Nhà Hưu dưỡng Giáo phận.
 
- Đã qua đời lúc 17 giờ 15 Thứ Tư, ngày 11 tháng 01 năm 2017, tại Bệnh viện Huế.
 
- Hưởng thọ 84 tuổi, 53 năm linh mục.
 
- Nhập quan: 16 giờ 00 Thứ Năm, ngày 12 tháng 01 năm 2017 tại Nhà Thờ Tây Linh Huế.
 
- 08 giờ 00 Thứ Sáu, ngày 13 tháng 01 năm 2017 di quan về Nhà Chung Giáo phận Huế.
 
- 04 giờ 30 Thứ Bảy, ngày 14 tháng 01 năm 2017 di quan lên Nhà thờ Chính Tòa Phủ Cam và Thánh lễ An táng.
 

- An táng tại Nghĩa trang Giáo sĩ, Tổng Giáo phận Huế.
 
Xin mọi thành phần Dân Chúa hiệp ý cầu nguyện cho Cố Linh mục Phaolô được hưởng Nhan Thánh Chúa.
 
Kính báo
Tòa Tổng Giám Mục Huế

Tác giả bài viết: Tòa Tổng Giám Mục Huế

Nguồn tin: Trang tin TGP Huế.

Tổng số điểm của bài viết là: 0 trong 0 đánh giá

Click để đánh giá bài viết

  Ý kiến bạn đọc

Những tin mới hơn

Những tin cũ hơn

  • Đang truy cập137
  • Máy chủ tìm kiếm9
  • Khách viếng thăm128
  • Hôm nay25,587
  • Tháng hiện tại336,689
  • Tổng lượt truy cập24,050,527
Hãy đăng nhập thành viên để trải nghiệm đầy đủ các tiện ích trên site
Mã bảo mật
Bạn đã không sử dụng Site, Bấm vào đây để duy trì trạng thái đăng nhập. Thời gian chờ: 60 giây