Cáo phó của Toà Tổng Giám Mục Huế: Cố Linh mục Phanxicô Xaviê Lê Văn Cao

Thứ ba - 01/05/2018 05:06

-

-
Tòa Tổng Giám Mục Huế trân trọng báo tin: Cố Linh Mục Phanxicô Xaviê Lê Văn Cao đã qua đời lúc 16 giờ 15 Thứ Hai ngày 30 tháng 04 năm 2018, tại Bệnh viện Quốc tế, Thừa Thiên Huế. Hưởng thọ 88 tuổi, 56 năm linh mục.
Cáo phó của Toà Tổng Giám Mục Huế: Cố Linh mục Phanxicô Xaviê Lê Văn Cao
 
R.I.P
 
Thầy là Sự Sống Lại và là Sự Sống” (Ga 11, 25)
 
AI TÍN
 

Tòa Tổng Giám Mục Huế trân trọng báo tin:


 
Cố Linh Mục Phanxicô Xaviê Lê Văn Cao
 
- Sinh ngày 16.07.1930 tại An Vân Thượng, TT. Huế.
 
- Đã qua đời lúc 16 giờ 15 Thứ Hai ngày 30 tháng 04 năm 2018, tại Bệnh viện Quốc tế, Thừa Thiên Huế.
 
- Hưởng thọ 88 tuổi, 56 năm linh mục.
 
- Nhập quan: 14 giờ 30 Thứ Ba, ngày 01 tháng 05 năm 2018 tại Trung tâm Mục vụ - TGP Huế.
 
- Di quan lên Nhà thờ Chính Tòa Phủ Cam lúc 04 giờ 30 sáng Thứ Bảy, ngày 05 tháng 05 năm 2018, sau đó Thánh lễ An táng.

 
- An táng tại Nghĩa trang Giáo sĩ, Tổng Giáo phận Huế.
 
Xin mọi thành phần Dân Chúa hiệp ý cầu nguyện cho Cố Linh mục Phanxicô Xaviê được hưởng Nhan Thánh Chúa.
 
Kính báo
Tòa Tổng Giám Mục Huế
 
---------------------------------------
 
NB: Trong tình huynh đệ Linh mục Giáo phận, xin các Linh mục Giáo phận dâng 3 Thánh Lễ cầu nguyện cho Ngài.
 
***********************
 
TIỂU SỬ
CỐ LINH MỤC PHANXICÔ XAVIÊ LÊ VĂN CAO
 
- Sinh ngày 16.07.1930 tại An Vân Thượng, TT. Huế.
 
- Rửa tội ngày 20.07.1930 tại An Vân Thượng, TT. Huế.
 
- Vào Tiểu chủng viện An Ninh ngày 01.09.1943.
 
- Vào Đại chủng viện Thánh Giuse (Saigon) năm 1956.
 
- 28.04.1962: Linh mục tại Phủ Cam.
 
- 6/1962: Phó xứ Đông Hà.
 
- 3/1964: Phó xứ Phủ Cam.
 
- 6/1965: Quản xứ Đại Lược.
 
- 6/1967: Quản xứ Linh Thuỷ, kiêm Đại Lược.
 
- 11/1970: Quản xứ Thạch Bình.
 
- 1973 - 1975: Giáo sư TCV Hoan Thiện.
 
- 5/1975: Quản xứ Đại Lộc và các họ nhánh Bố Liêu, Nhu Lý, Bích La, Bích Khê…
 
- Trùng tu nhà thờ Đại Lộc.
 
- Từ 1978: các Giáo họ: Bố Liêu, Nhu Lý, Bích La, Bích Khê.
 
- 1985: Kiêm Đông Hà, Cồn Tiên, Cam Lộ, Cửa Việt, Khe Sanh
 
- 06.03.2002 - 05.04.2007: Quản xứ Sáo Cát.
 
- 05.04.2007: Hưu dưỡng.
 
- 10-2007 -5/2009: Giám quản An Vân.
 
- 16.08.2010 - 30.04.2018: nghỉ hưu Nhà Chung.
 
- 16 giờ 15 ngày 30.04.2018: Qua đời tại Bệnh viện Quốc tế, Thừa Thiên Huế.
 
Kính báo
Tòa Tổng Giám Mục Huế

Tác giả bài viết: Tòa Tổng Giám Mục Huế

Nguồn tin: Trang tin TGP Huế.

Tổng số điểm của bài viết là: 0 trong 0 đánh giá

Click để đánh giá bài viết

  Ý kiến bạn đọc

Những tin mới hơn

Những tin cũ hơn

  • Đang truy cập91
  • Máy chủ tìm kiếm8
  • Khách viếng thăm83
  • Hôm nay20,773
  • Tháng hiện tại370,354
  • Tổng lượt truy cập13,602,134
Hãy đăng nhập thành viên để trải nghiệm đầy đủ các tiện ích trên site
Mã bảo mật
Bạn đã không sử dụng Site, Bấm vào đây để duy trì trạng thái đăng nhập. Thời gian chờ: 60 giây